Wahamiaji wa Afrika uso ‘haiwezekani’ maisha katika Ugiriki

By IndepthAfrica
In Uncategorized
Dec 16th, 2012
0 Comments
70 Views

Kukwama katika Athens ndogo gorofa siku zote ili kuepuka kuwa hawakupata na polisi, na kupata mwingine hisabu katika gereza na uwezekano wa kumpiga, 29-year-old Cameroon Eugene Manaa rues siku alikuja Ugiriki.

“Maisha ni magumu si tu hapa. Ni vigumu, “anasema Manaa, ambaye hivi karibuni alitumia miezi miwili katika gereza katika kisiwa cha Krete kwa ajili ya kuingia ndani ya haramu Ugiriki.

“Hakuna kazi, hakuna fedha, hakuna nyumba za makazi,” anaiambia AFP. “Kuna kumi na tano ya sisi kushirikiana gorofa, sisi uso hundi polisi katika kila kona, sisi wanakabiliwa na ubaguzi wa rangi na hatuwezi kwenda nchi nyingine.”

Kama wengi wa compatriots yake, Manaa ni miongoni mwa mamia ya maelfu ya wahamiaji wasiokuwa na nyaraka hawakupata katika mtego matata.

Lured kwa Umoja wa Ulaya kutoka majumbani lenye vita katika kutafuta usalama na maisha bora ya baadaye, wanajikuta katika Ugiriki kwa sasa mbaya zaidi kutokea katika historia ya nchi baada ya vita.

– Hostile mazingira –

Karibu-kufilisika, uchumi na ukosefu wa ajira kuongezeka tumemuumba mazingira ya uhasama kwa wahamiaji na wakimbizi ambao ni kuonekana kuwa kuchukua ajira kutoka mateso, sheria-kudumu, Wagiriki kodi-kulipa.

Kwa miezi michache iliyopita, serikali imekuwa rounding up wahamiaji ambao hawawezi kuthibitisha ukaazi na kuweka katika vituo vya kizuizini kwa kuwarejesha makwao. Zaidi ya watu 61,000 wamekuwa kukaguliwa tangu Agosti na zaidi ya 4000 wamekuwa kizuizini kwa mujibu wa takwimu polisi.

Suala, operesheni ni code-aitwaye Xenios Zeu, jina lake baada ya kufuzu kale Kigiriki mungu Zeus, mlinzi wa wageni.

“Unaweza kwenda nje kununua mkate na wewe itaondolewa kwa miezi mitatu, kilichotokea kwangu,” anasema Eric, Ivory Coast tu iliyotolewa kutoka kituo cha kizuizini katika Korintho.

Isitoshe, magenge ya majambazi ubaguzi sasa roam Athens na miji mingine kuu usiku, kuangalia kwa wageni kwa kuwapiga.

Vurugu mashambulizi dhidi ya wahamiaji umeenea baada ya mafanikio ya kisiasa ya kundi Nazi mamboleo, Golden Dawn, ambayo katika Juni alishinda juu ya kura 400,000 katika uchaguzi wa kitaifa na kupelekwa wabunge 18 katika bunge.

Ingawa polisi wameshindwa kupata ushahidi ngumu kuunganisha Dawn Golden na mashambulizi, vikundi wahamiaji kusema mwathirika shuhuda incriminating wafuasi wa kundi Ultra-mzalendo ni dhahiri.

Kongo mtu ambaye lipinduke kutoa jina lake inachukua nje Mkono wake wa kuonesha picha ya rafiki, amelazwa juu ya kitanda hospitalini baada ya kupigwa mitaani katika shambulio moja vile.

“Watu wanne kushambuliwa kwake,” anasema Guy, wenzetu wa Kongo kutoka Kinshasa.

“Wao akamkimbiza chini ya mitaani kama mbuzi.”

“Wakati mimi kwanza kufika katika Ugiriki katika 2011 kulikuwa na si sana ubaguzi wa rangi. Sasa ni ngumu sana, “anasema Guy, kupungua kichwa chake.

mwitikio wa mamlaka ya polisi na mashambulizi haya ni saa bora nusu-moyo. Haki za makundi kusema wahamiaji mara nyingi tamaa kutoka malalamiko makaazi, na baadhi maafisa wenyewe watuhumiwa wa kupigwa ili kwenda adhabu.

Kati ya wakazi 10,900,000, Ugiriki ina wahamiaji karibu milioni 1.5 ambao karibu 600,000 karatasi ukaazi kukosekana. Kundi kubwa ni Albanian lakini wengi kuja kutoka nchi za Asia na Afrika.

“Mwezi uliopita, wakazi wengine wa jengo ambaye ni Mgiriki mkutano uliofanyika na alituambia kuondoka,” anasema Eric.

“Siku chache baadaye katika bakery, mwanamke mate saa yangu, akisema ‘mtu Black, mbona hapa, kurudi nyuma kwa nchi yako’,” anaongeza Eugene.

Wengi wa watu hawa wangependa kitu zaidi ya kuondoka Ugiriki kwa nchi nyingine EU, ambapo baadhi ya kuwa na jamaa na marafiki.

Lakini mamia ni kutekwa katika mipaka ya nchi, au kwa mamlaka husika katika nchi jirani na kurejea kwa Ugiriki.

“Baadhi ya watu hawa wamepoteza nne, tano mfululizo hewa tiketi baada yananaswa katika uwanja wa ndege,” anasema Baba Maurice Joyeux, kuhani Jesuit ambaye ana habari kwa ajili yao kila Jumapili.

Haiwezi kufanya hai, kikundi kidogo uso ziada udhalilishaji katika kuwa na kuuliza familia zao na marafiki katika Afrika kwa msaada.

“Nina kuuliza marafiki katika Afrika kutuma pesa hivyo mimi wanaweza kulipa kodi yangu,” anasema Manaa, kutafakari juu ya kejeli machungu ya hali yake

Share and Enjoy

  • Facebook
  • Twitter
  • Delicious
  • LinkedIn
  • StumbleUpon
  • Add to favorites
  • Email
  • RSS